< Yoshuwa 12 >

1 Waɗannan su ne sarakunan ƙasashen da Isra’ilawa suka ci da yaƙi, suka kuma mallaki ƙasarsu a gabashin Urdun, daga kwarin Arnon zuwa Dutsen Hermon haɗe da dukan gefen gabas na Araba.
Now these are the kings of the land, whom the children of Israel struck, and possessed their land beyond the Jordan toward the sunrise, from the valley of the Arnon to Mount Hermon, and all the Arabah eastward:
2 Sihon sarkin Amoriyawa, wanda ya yi mulki a Heshbon. Ya yi mulki daga Arower wadda take iyakar kwarin Arnon, daga tsakiyar kwarin har zuwa, Kogin Yabbok, wanda yake iyakar Ammonawa. Wannan ya haɗa da rabin Gileyad.
Sihon king of the Amorites, who lived in Heshbon, and ruled from Aroer, which is on the edge of the valley of the Arnon, and the middle of the valley, and half Gilead, even to the river Jabbok, the border of the children of Ammon;
3 Ya kuma yi mulki a kan gabashin Araba daga tekun Kinneret zuwa Tekun Araba (wato, Tekun Gishiri), zuwa Bet-Yeshimot da kuma kudu zuwa gangaren dutsen Fisga.
and the Arabah to the sea of Chinneroth, eastward, and to the sea of the Arabah, even the Salt Sea, eastward, the way to Beth Jeshimoth; and on the south, under the slopes of Pisgah:
4 Haka ma suka ci sashen Og sarkin Bashan, ɗaya daga cikin Refahiyawa na ƙarshe da ya yi mulki a Ashtarot da Edireyi.
and the border of Og king of Bashan, of the remnant of the Rephaim, who lived at Ashtaroth and at Edrei,
5 Mulkinsa ya taso daga Dutsen Hermon, da Saleka, da dukan Bashan har zuwa iyakar Geshurawa da Ma’akatiyawa haɗe da rabin Gileyad, zuwa kan iyakar Heshbon ta sarki Sihon.
and ruled in Mount Hermon, and in Salecah, and in all Bashan, to the border of the Geshurites and the Maacathites, and half Gilead, the border of Sihon king of Heshbon.
6 Sai Musa, bawan Ubangiji da Isra’ilawa suka ci Sihon da Og da yaƙi. Musa bawan Ubangiji kuwa ya ba da ƙasarsu ga mutanen Ruben, mutanen Gad da kuma rabin mutanen kabilar Manasse.
Moses the servant of Yahweh and the children of Israel struck them. Moses the servant of Yahweh gave it for a possession to the Reubenites, and the Gadites, and the half-tribe of Manasseh.
7 Waɗannan su ne sarakuna da kuma ƙasashen da Yoshuwa da Isra’ilawa suka ci da yaƙi a yammancin Urdun, daga Ba’al-Gad a Kwarin Lebanon zuwa Dutsen Halak wanda ya miƙe zuwa Seyir. Yoshuwa ya raba ƙasarsu ta zama gādo ga Isra’ilawa bisa ga yadda aka raba su kabila-kabila.
These are the kings of the land whom Joshua and the children of Israel struck beyond the Jordan westward, from Baal Gad in the valley of Lebanon even to Mount Halak, that goes up to Seir. Joshua gave it to the tribes of Israel for a possession according to their divisions;
8 Ƙasar ta haɗa da ƙasar kan tudu, filayen arewanci, Araba, gangaren Dutse, da jejin, da kuma Negeb, wato, ƙasashen Hittiyawa, Amoriyawa, Kan’aniyawa, Ferizziyawa, Hiwiyawa, da Yebusiyawa.
in the hill country, and in the lowland, and in the Arabah, and in the slopes, and in the wilderness, and in the South; the Hittite, the Amorite, and the Canaanite, the Perizzite, the Hivite, and the Jebusite:
9 Sarkin Yeriko, ɗaya sarkin Ai (kusa da Betel), ɗaya
the king of Jericho, one; the king of Ai, which is beside Bethel, one;
10 sarkin Urushalima, ɗaya sarkin Hebron, ɗaya
the king of Jerusalem, one; the king of Hebron, one;
11 sarkin Yarmut, ɗaya sarkin Lakish, ɗaya
the king of Jarmuth, one; the king of Lachish, one;
12 sarkin Eglon, ɗaya sarkin Gezer, ɗaya
the king of Eglon, one; the king of Gezer, one;
13 sarkin Debir, ɗaya sarkin Bet-Gader, ɗaya
the king of Debir, one; the king of Geder, one;
14 sarkin Horma, ɗaya sarkin Arad, ɗaya
the king of Hormah, one; the king of Arad, one;
15 sarkin Libna, ɗaya sarkin Adullam, ɗaya
the king of Libnah, one; the king of Adullam, one;
16 sarkin Makkeda, ɗaya sarkin Betel, ɗaya
the king of Makkedah, one; the king of Bethel, one;
17 sarkin Taffuwa, ɗaya sarkin Hefer, ɗaya
the king of Tappuah, one; the king of Hepher, one;
18 sarkin Afek, ɗaya sarkin Sharon, ɗaya
the king of Aphek, one; the king of Lassharon, one;
19 sarkin Madon, ɗaya sarkin Hazor, ɗaya
the king of Madon, one; the king of Hazor, one;
20 sarkin Shimron Meron, ɗaya sarkin Akshaf, ɗaya
the king of Shimron Meron, one; the king of Achshaph, one;
21 sarkin Ta’anak, ɗaya sarkin Megiddo, ɗaya
the king of Taanach, one; the king of Megiddo, one;
22 sarkin Kedesh, ɗaya sarkin Yokneyam a Karmel, ɗaya
the king of Kedesh, one; the king of Jokneam in Carmel, one;
23 sarkin Dor (A Nafot Dor), ɗaya sarkin Goyim a Gilgal, ɗaya
the king of Dor in the height of Dor, one; the king of Goiim in Gilgal, one;
24 sarki Tirza, ɗaya. Duka-duka dai sarakuna talatin da ɗaya ne.
the king of Tirzah, one: all the kings thirty-one.

< Yoshuwa 12 >